Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách câu hỏi (878)
Em đăng kí KCB tại bv quân y 87 nhưng e muốn sinh tại bv đa khoa khánh hoà. Vây e có cần xin giấy chuyển tuyến hay không? Nếu cần thì có thể xin được hay không? Nếu không xin được thì e dược hưởng bao nhiêu nếu như sinh ở bv đa khoa tỉnh ạ?
Ngày gửi:
20/04/2020
Ngưởi gửi:
Hồ Thị Ni
Email:
hothini1994@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi đang công tác tại Nha Trang và đăng ký nơi KCB ban đầu ở phòng khám số 3. Tháng 7 tôi có dự định về sinh tại bệnh viện đa khoa khu vực Cam Ranh và yêu cầu nằm phòng dịch vụ. Cho hỏi bảo hiểm y tế của tôi có bị coi là trái tuyến khi sinh tại bệnh viện đa khoa Cam Ranh không?
Ngày gửi:
20/04/2020
Ngưởi gửi:
Trương Thị Ánh Tuyết
Email:
truonganhtuyet24@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
bảo hiểm y tế gia đình tôi đến ngày 31-03-2020 mới hết hạn, nhưng ngày 06-01-2020 gia điình tôi đã đóng tiền gia hạn, đến ngày hôm nay 13-04-2020 bảo hiểm của gia đình tôi vẫn không được gia hạn, vậy số tiền đó của nhà tôi đã đi đâu? tiền thì đã nhận nhưng không gia hạn, đến khi người dân bênh tật ...
Ngày gửi:
13/04/2020
Ngưởi gửi:
Dung
Email:
nguyenducdung246@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
em đóng bảo hiểm từ tháng 8 nam 2019 đến tháng 3 năm 2020, do dich bệnh nen công ty buộc phải đóng của và cắt đứt đống bảo hiểm, hiện tại em đang mang bầu 3 tháng và sinh vào thang 9 năm 2020, trong truong hợp nay em có đuọc hưởng chế dộ thai sản không ạ,. - nếu không đuọc em có thể đóng truc tiếp ...
Ngày gửi:
06/04/2020
Ngưởi gửi:
tran bao thien tran
Email:
tranbaothientran12nt@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
NLĐ 2 lần ký hợp đồng làm việc thì có được cộng dồn khi tính trợ cấp mất việc không? Nếu cộng dồn (25/10/2017 - 25/10/2020), khi hết tháng 3/2020 là 2 năm 5 tháng (DN đã đóng BHTN 2 năm 4 tháng) DN cho thôi việc thì NLĐ có được hưởng trợ cấp mất việc không? Và mức hưởng là bao nhiêu? Trân ...
Ngày gửi:
01/04/2020
Ngưởi gửi:
Nguyễn Khánh Hà
Email:
vietkhanhphu@khatoco.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Chào a.c.cho e hỏi :e ở khánh hoà nhưng làm việc tại bình dương và giờ đã nghĩ việc tại bình dương chuyển lên bình chánh sinh sống.vậy e có đăng kí nhận bhxh một lần tại bhxh huyện bình chánh được không?và nếu được hồ sơ gồm những gì vậy? E cảm ơn!
Ngày gửi:
01/04/2020
Ngưởi gửi:
Khổng thị hồng kim
Email:
khongthihongkim.100892@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi đăng ký bảo hiểm tại BV 2212. Sắp tới tôi định sinh mổ tại BV đa khoa Tỉnh Khánh Hòa. Vậy tôi được hưởng quyền lợi bảo hiểm bao nhiêu ạ. Nếu giờ tôi thay đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh về PHòng khám đa khoa khu vực thì thủ tục gồm những gì, thời hạn giải quyết bao lâu. Và trong thời gian đợi ...
Ngày gửi:
01/04/2020
Ngưởi gửi:
Bùi Huệ
Email:
hue.buiminhhue@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời