Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (17)
Xin cho em hỏi. Bên em có 1 bạn bị tai nạn và khi ra viện được cấp giấy ra viện từ ngày 4/2-14/2 nên em làm hồ sơ ốm đau cho bạn đó và được duyệt chế độ ốm đau là 10 ngày. Sau đó ngày 13/2 bạn đó đi khám lại và được cấp Giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng BHXH từ ngày 13/2-11/3. Vậy khi nào thì em làm ...
Ngày gửi:
24/02/2020
Ngưởi gửi:
phương
Email:
phuong.nguyen@beedecor.vn
Trạng thái:
Đã trả lời
Tháng 10 NLĐ đi làm nhưng không đủ công đóng BHXH tháng 10, có giấy ốm của bệnh viện ( nghỉ ốm dưới 14 ngày) thì có được giải quyết ốm không. Ví dụ Nhiều tháng liên tục tương tự như vậy thì có được giải quyết ốm không ạ, do có nhiều tháng liên tục công ty ít hàng.Em cảm ơn ạ
Ngày gửi:
10/02/2020
Ngưởi gửi:
Thảo
Email:
nguyenthithuthao1501@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Hi anh/chị, trường hợp nhân viên trong 1 tháng có số ngày nghỉ ốm 12 ngày/tháng, và nghỉ không lương cũng 12 ngày/tháng. Vậy, trong tháng có phải đồng BHXH không ah? vì tình ra cả trong tháng người lao động không làm ngày nào cả? nếu không đóng BHXH thì báo giảm BHXH thuộc loại giảm gì? xin được tư ...
Ngày gửi:
04/11/2019
Ngưởi gửi:
Nhàn
Email:
nguyennhannt1805@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Bị gãy 2 xương chân phải mổ và vặn vít. Có bảo hiểm thân thể thì xuống đâu tại tỉnh để nhận tiền bảo hiểm cấp ạ. Cần những thủ tục gì khi đến nhận tiền ạ
Ngày gửi:
15/03/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn thị ánh
Email:
Nttaa18012000@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin hỏi,trường hợp sau khi nghỉ ốm hướng chế độ ốm đau BHXH đủ số ngày quy định trong năm, trong thời gian 30 ngày đầu trở lại làm việc nếu sức khoe vẫn chưa ổn định vẫn có thể hưởng chế độ dưỡng sức, phục hồi sức khoe. Tuy nhiên, tôi chưa được rõ cụ thể ở thủ tục hồ sơ cần giấy tờ gì để xác nhận ...
Ngày gửi:
15/01/2019
Ngưởi gửi:
Nhàn
Email:
nhannguyennt1805@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi hiện là giáo viên 1 trường công lập.hiện nay tôi đang bị bệnh.trong trường hợp tôi xin phép tạm nghỉ việc để chữa bệnh k ăn lương 1 năm thì bảo hiểm xã hội có chi trả cho tôi bảo hiểm thất nghiệp hay k?
Ngày gửi:
08/12/2018
Ngưởi gửi:
Vũ khánh
Email:
Takeoverl@yahoo.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin chào BHXH tỉnh Khánh Hòa, em có 01 câu hỏi muốn đươc BHXH giải thích. " em đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện quân y 87, nhưnng lại đi khám tại Phòng khám đa khoa khu vực thì được hưởng như thế và hưởng bao nhiêu phần trăm khám chữa bệnh. Em mong nhận được sự hoài âm từ quý cơ quan ...
Ngày gửi:
08/09/2018
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Trúc Anh
Email:
anhnguyen199028@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời